ที่วัดมะนาว อ.เมืองสุพรรณบุรี พระครูสิริวรธรรมาภินันท์ รองเจ้าคณะอำเภอเมืองสุพรรณบุรี เจ้าอาวาสวัดมะนาว ได้ร่วมกับนายบุญชู จันทร์สุวรรณ นายก อบจ.สุพรรณบุรี และชาวบ้าน ประกอบพิธีบวงสรวงอัญเชิญย้ายศาลขรัวโต ศาลไม้เก่าแก่ อายุกว่า 150 ปี ขึ้นประดิษฐาน ณ ศาลไม้เรือนไทยแห่งใหม่
โดยศาลหลังเก่า เรียกศาลรัก ส่วนศาลหลังใหม่ เรียกศาลกัน แสดงถึงความรักของคนที่มากราบไหว้บูชาจะมีความรักให้แก่กันทุกคน มีประชาชนร่วมงานหลายร้อยคน
ในพิธี นายวิทยา บุณยพัชรินทร์ ได้อัญเชิญไม้เจว็ด และกระถางธูป วนรอบศาล 3 รอบ จากนั้นพราหมณ์อัญเชิญขึ้นศาลหลังใหม่ โดยครูพราหมณ์กล่าวอัญเชิญบวงสรวง มีการจุดธูปขอเลขเด็ดศาลขรัวโต
ซึ่งงวดนี้ปรากฏมีเลข 867 ส่วนที่ธนบัตรที่ไหว้ครู ปรากฏเลขท้าย 897 คล้ายเลขธูป ต่างเชื่อกันว่างวดนี้คงไม่พลาดเลขธูปวันบวงสรวง อาจให้โชคอีกครั้ง หลังจากมีคนดวงเฮงเคยได้โชคมาแล้วในตอนเทพื้นศาลดังกล่าว